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MTAKABA WA UJENZI WA MIRADI YA MAJI (THE LOCAL CONTRACT
AGREEMENT).
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SONGEA ( Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama mwajiri) kwa upande
mmoja.
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Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama fundi mjenzi (Craftman -mason/Fundi
bomba) kwa upande mwingine.

KWAMBA: Kwa pamoja mwajiri na mwajiriwa watajulikana kama pande mbili za
Mkataba huu.

AMBAPO:-

a) Mwajiri ni Wakala wa serikali mwenye jukumu la kutekeleza ujenzi wa miradi
ya maji na kusimamia utoaji wa huduma bora ya maji ambapo katika mkataba
huu unawakilishwa na Mkurugenzi mtendaji wa Mamlaka.

b) Mwajiriwa ni mtu binafsi anayefanya shughuli zake binafsi za ujenzi/ufundi
bomba

c) Mwajiri anakusudia kumuajiri mwajiriwa kwa muda mfupi wa kipindi cha

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya mwajiri na kwa hiyari yake mwenyewe
anakubali kuajiriwa kwa muda mfupi kama fundi ujenzi/Bomba/Mtaro wa
mradi/miradi wa/ya  maji katika vijiji vya FAIKARA NA. UPEKA
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MKATABA HUU UNASHUHUDIWA Kwa pande zote mbili kukubaliana kama
ifuatavyo:-

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkatab nj kw jili i 1 radi/miradi wa/ aji wa kijiji/vijiji
iy = e Dl S U it i i
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2. MUDA WA UTEKELEZAJI

Kazi hii itafanyika kwa muda SR e 65 i om0 e ambapo
itagnza Ta‘fzehe jrf@yjﬂ‘z"?‘ ....... na itakamilika tarehe
5102 20

MAELIPO YA UTEKELEZAJI WA MAZI

a. Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs. .t 2y =ttt 7 =Y"
KArol LAl IR, Bt R 28700 L e g g
/’b/ ................................................................... kwa ajili ya utekelezaji wa kazi

ya ujenzi wa miradi hii.
b. Malipo kwa mwajiriwa yatafanyika kwa fedha shilingi za kitanzania (Tshs.)
c. Malipo hayo yatalipwa kwa mwajiriwa kwa fedha taslimu au kwa hundi kupitia

benki.

d. Malipo ya mwajiriwa yatalipwa katika awamu mbili (2) kama ifuatavyo:-

L Malipo ya awamu ya kwanza yatalipwa kiasi cha
Tshs..—.g/_..l.-.:.’. /‘___507) ..... ambapo yatalipwa baada ya kuanza kazi sawa
na asilimia ...-2.&7....... ya kazi yote itakayofanyika.

1. Malipo ya_ _ pil na ya mwisho yatakuwa kiasi cha
Tshs'—r’;/-by/é .. g’ . ambayo yatafanyika mara baada vya

kumalizika kwa kazi yote ya uchimbaji wa mtaro.
e. Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika mwajiri atafanya ukaguzi wa mwisho ili
kujiridhisha na usahihi wa kazi iliyofanyika na mwajiriwa atapaswa kuwasilisha
taarifa zote zinazohitajika na kurejesha vifaa vya kazi.
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3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI f\y @ )/i o

Mwajiri ambaye atawakilishwa na msimamizi wa kazi atakuwa na wajibu na

majukumu yafuatayo:-

1. Kutoa vifaa vyote vya ujenzi (Materials for construction) vinavyohitajika kwa kazi
ya ujenzi wa mradi huu.

1. Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi.

1. Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha
wananchi/Jumuiya ya watumiaji maji katika shughuli za ujenzi wa mradi.

iv. Endapo kazi itakayo fanywa na mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora
unaotakiwa mwajiri atachukua hatua stahiki dhidi ya mwajiriwa huyo na
msimamizi atamtaarifu fundi kuwa ameshindwa kutimiza masharti na
makubaliano.

v. Kuhakikisha kuwa endapo mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa
gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WA]JIBU WA MWAJIRIWA.

Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-

1.  Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama zilivyoelekezwa
kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya mkataba) kulingana na ramani na vipimo
vilivilivyotolewa na mwajiri.

1. Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa ujumla wake
litaleta mafanikio kwenye mradi atakao ujenga.

1.  Atatekekeleza majukumu vyake kwa uaminifu,uadilifu,umakini,na weledi
mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi yake.

lv.  Atawajibika kwa msimamizi wa mradi (Project Manager) kwa utendaji wake wa
kila siku na atatekeleza maelekezo anayo pewa na kiongozi huyo.

v. Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na watendaji
wengine wa timu yake kila itakapo pangwa.

vi. Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila zitakapo hitajika.

Vii. Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba midogo
yanalipwa kwa wakati.
VI1il. Kufanya usafi eneo lote la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya vifaa vya

ujenzi na kuweka katika eneo litakaloelekezwa na msimamizi wa mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIA YA WATUMIAJI MAJ1/ WANACHI.

Jumuia ya watumiaji maji itakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:-
1. Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya kushirikiana na
mafundi.
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1. Kutekeleza majukumu mengine pale itakapo hitajika kwa maelekezo ya
msimamizi wa mradi.
1i.  Kulinda vifaa vya ujenzi,mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO

Mwajiriwa anaweza kuingia mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa kazi na
vibarua (Casual labourers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake.

1. UCHELEWESHA]JI WA UTEKELEZJI WA MRADI.
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa mwajiriwa atalipa faini ya
asilimia......... s ya malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshaji
1sipokuwa kukiwa na sababu ya msingi ya ucheleweshaji wa kazi ulioidhinishwa kwa
maandishi na msimamizi wa mradi.

8. DHANMANA YA UHARIBIFU

1.  Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote yatakayo
sababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezaji wa mradi

1. Gharama au madhara hayo yatabainishwa na msimamizi wa mradi kwa
maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na sheria za Tanzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya mwajiri na mwajiriwa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu:-
_ 1. Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa nji ya mazungumzo ya amani
mbapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea mkataba huu kufanyiwa
marekebisho na
ii. Endpo mgogoro huo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya mazungumzo ya
amani pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za kisheria kwa mujibu
wa sheiria za Tanzania.

1l. KUSITISHA MKATABA.

Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili za
mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya mkataba huu.
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12, MAREKEBISHO YA MKATABA

Kwamba Mwajiri na mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

MAKUBALIANO HAYA YAMEFANYIKA: leo

hizi mbili.

Mwajiri (SOUWASA)

Kwa niaba ya Mwajiriwa Shahidi
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